wut3572006's picture
22
ชื่อ :วุธ
คติประจำตัว :เอาใจเขาใส่ใจเรา และ ปล่อยวาง
หน้้าที่การงาน :บริษัทเอกชน สระบุรี
เริ่มใช้แมคได้ยังไง :ยังไม่ได้ใช้แต่คิดจะเปลี่ยนจากโน้ตบุคมาเป็น แมค
รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :พบ Link จากเว็ปเพื่อนบาน overclockzone
สิ่งที่อยากจะบอก.. :ช่วยแนะนำด้วยครับความแตกต่างของ mac and win

Mixmerize's picture
1480
ยิีนดีต้อนรับจ้า

รู้สึกช่วงนี้รับแขกใหม่กันไม่หวาดไม่ไหว แห่ะ ๆ 1
ส่วนความแตกต่างของ Mac กับ Windows นี่คงว่ากันยาว
พี่ก๊อกสนใจจะเขียนมหากาำพย์บทความมั้ยครับ แบร่..

ikok's picture
10285
ผมอาจจะเขียนนะ แต่ยังนึกไม่ออก

ว่าจะเขียนยังไงดี

ผมอยากทำให้มันง่ายน่ะ กำลังนึกว่าจะเปรียบเทียบเหมือนเปลี่ยนยี่ห้อมือถือ แต่ละยี่ห้อก็คนละ OS กัน ทำอะไรได้คล้าย ๆ กัน เป็นประมาณนี้...

จะว่าไป อธิบายแค่นี้ก็ได้เนาะ 5555 หมดแล้ว

10285
ยินดีต้อนรับครับ

ยินดีต้อนรับคุณวุธครับ =)

แล้วผมจะแนะนำยังไงดีเนี่ย 555 ระหว่าง mac กับ pc

เอาแบบนี้นะครับ คุณวุธลองไล่อ่านอะไรที่มีใน how-to ของเว็บนี้ไปเรื่อย ๆ เริ่มจากหน้า ศัพท์น่ารู้ ก่อนก็ได้ แล้วไล่ไปเรื่อย ๆ นะครับคือบางอย่างเขาเหมือนกัน บางอย่างเขาคล้ายกัน และบางอย่างเขาก็ไม่เหมือนกันเลยครับ แต่ไม่ยากที่จะเรียนรู้ครับ =)

minemind's picture
3876
หน้าตา

ตอบครับ

คนใช้ mac จะหน้าตาดีกว่าครับ 55+

10285

กระต่ายตอบตรงมากครับ
หัวเราะร่วน

Mixmerize's picture
1480
อย่า่งงี้

ก็ว่าคุณวุธว่ายังขี้เหร่อยู่นะซิ (จ๊ากก!) หลอน
รีบๆซื้อแมคนะครับ จะได้หล่อแบบพี่แบรด แบร่..

3876
จ๊ากกกก

รีบๆซื้อนะครับ ฮ่าๆ

pippo's picture
2469
ต้อนรับด้วยคนครับ

ความแตกต่ง Mac กับ PC ที่พอจะสรุปได้ จากใน mmm

ใช้ PC อาจจะไม่เท่ห์ ไม่หล่อ ขี้เหร่ ฯลฯ แต่.....อยู่ดีพอกินพอใช้

ใช้ Mac หล่อขึ้น เท่ห์ขึ้น แต่.......กินแกลบ

ต้องเลือกเอานะครับ

Nannie's picture
600
แต่ละคน...

แอบเคือง

pippo's picture
2469
อืม....

แต่ละคน....

ช่างหล่อล่ำ แอนด์ แฮนด์ซ่ำ รึเปล่าครับ อาย

3876
โห...

อย่าว่าผม อย่างโง้นอย่างงี้เลยนะพี่ pippo

พูดอีกก็ถูกอีก หัวเราะร่วน

22
ขอบคุณ ทุกคน

ขอบคุณ ทุกคน กับการตอนรับอันอบอุ่น
แล้วผมจะพยายามศึกษาจาก How to ตามที่คุณ ikok แนะนำครับ

nickoe's picture
4320
มาช้าไปหน่อย

แต่ยินดีต้อนรับครับ

Dj_Ekk's picture
96
จาก Overclock เหมือนกัน

ยินดีต้อนรับครับ

ผมก้อประจำอยู่ที่ Overclock Zone เหมือนกัน
ส่วนใหญ่ดูที่ Market Zone มากว่าครับ

22
จาก Overclock Zone

ที่เดียวกันกัน Market Zone ส่วนใหญ่ ไม่ใช่คนขายนะครับ