[นอกเรื่องสุด ๆ ]สำหรับคนชอบแมวครับ

ikok's picture
10285
น่ารักมากกกกกกกกกกกกกก

แถมครับ จากเจ้าของคนเดียวกัน แมวอะไรน่าฟัดเป็นที่สุดเลย ~

zesakui's picture
73
น่ารักจัง เลยพลอยเคยมี

น่ารักจัง เลยพลอยเคยมี ตัวหนึ่งเป็นพัน สยาม หายไปแล้วอ่ะ เสียดายจัง พี่ kok ก็ชอบเหรอ ดีจังเลย

เป็น ญ หรือ ชาย ค่ะหนูงงงง ถ้าเป็นผู้ชายก็ คงจะเป็นผู้ชายที่ อบอุ่นน่าดู ฮิๆๆๆๆ ชอบแมว

10285
มีนะ

ผมมีเลี้ยงไว้ที่บ้าน 7 ตัว(จำแน่นอนไม่ได้แล้ว เยอะจัดครับ 5555)

จำได้ว่าตัวแรกไปเก็บมาจากวัด แล้วคุณแม่ติดใจ เลยเลี้ยงแทนเลย แบร่..

ผมเป็นชายแต้ ๆ ก๊าา ^o^ /~

73
OHHHH เยอะ น่ะนั้น ....

OHHHH เยอะ น่ะนั้น .... เลี้ยงไหวเหรอ ตอนนี้ พลอยไม่มีอะไรเลยคุณพ่อไม่ให้ จะไปไหนมาไหน ด้วยตัวเองก็ยังไม่ให้เลย น่าอาย เน่อออ

10285
ไหวนะ

ตอนนี้คุณแม่ผมทำเรือน(ห้อง)เล็ก ๆ นอกบ้านเอาไว้ให้เขาอยู่เฉพาะกิจกันเลยทีเดียว -.- /

ไม่น่าอายหรอกค่ะ ผู้ใหญ่เขาหวังดีน่ะ ไม่อยากให้เจอพวกไม่หวังดีน่ะ เดี๋ยวนี้เห็นข่าวมีเต็มไปหมดเลย

ว่าแต่พลอยจะเรียนต่อที่ต่างประเทศหรือว่ากลับมาเรียนต่อที่ไทยคะ?

73
พลอยคงจะ หยุดอยู่ไทยสัก 1

พลอยคงจะ หยุดอยู่ไทยสัก 1 ปีอ่ะค่ะ นั้นที่คุยกับ ป๋าเอาไว้น่ะ แล้วพลอยก็จะกลับไปต่อที่ SF น่ะค่ะ ...

พี่ KOK พูดเหมือนคุณแม่เลย แล้ว พลอยจะมีเพือนไหมเนี้ย hehe อะไรๆ ก็ให้พี่คนรถไปส่ง ... เศร้า

โสด ยั้นแก่เลยล่ะมั้งเนี้ย

10285
เอาน่า..

เดี๋ยวก็มีเข้ามาเองล่ะ ยิ้ม

ตอนนี้เป็นหินห่อไข่ไปก่อนก็แล้วกันนะก๊ะ ยิ้มปากกว้าง

Mixmerize's picture
1480
555+

น่ารักมากเลยอะ แต่เป็นแมวประหลาด หูเล็กๆจนเกือบจะไม่มี(เหมือนโดราเอมอน) หัวก็กลมๆด้วยอีกตังหาก ขาก็สั้นแปลกๆ ยังกะลูกหมา สรีระสัดส่วนมันแปลกมากๆเลยอะ แต่เอาเป็นว่าน่ารัก! 555+ ชอบๆ

10285
แมวผิดสัดส่วนนี่

น่าฟัดสุด ๆ

ตาโตอีก โอยยยย อยากเข้าไปขยี้ 5555

Mixmerize's picture
1480
หวังว่า

ญีุ่ป่นเค้าคงไม่ได้ไปทำอะไรกับแมวนะครับ
เคยเห็นรอบนึงเป็นมาชิวาวา(มั้ง)ที่มีลายสีดำเป็นลูกหัวใจ ออกลูกมาแล้วลูกก็มีลายเป็นรูปหัวใจอีก
หวังว่าคงจะเป็นสิ่งที่สวรรค์ส่งมา ไม่ใช่ผ่าตัดพันธุกรรมอะไรด้วยน้ำมือมนุษย์ แห่ะ ๆ 1

princetofu's picture
121
พันธุ์

มันเป็น พันธุ์ของมันครับ

แต่จำไม่ได้ว่าชื่อพันธุ์ อะไร

ผมก็พลพรรค รัก แมว เหมือนกันครับ ที่บ้านมี 4 ตัว

น้ำตาลล้วน น่ารำคาญบางเวลา น่าฟัดบางโอกาส โดยเฉพาะตอนมันนอนเฉยๆ ไม่ซน เขิน