Snow Leopard Compatibility List

pippo's picture
2469
ตรวจสอบความเข้ากันได้ของโปรแกรมต่างๆ กับ Snow Leopard 10.6 นะครับ

เผื่อมีใครได้มาแล้วใจร้อนรีบลง OS ใหม่ อาจจะหงุดหงิดภายหลัง ลองอ่านดูนะครับ

ถ้าทราบกันแล้วก็ขออภัยครับ พอดีมีเพื่อนๆ ส่ง Link มาให้ครับ

http://snowleopard.wikidot.com/

ikok's picture
10285
^^

ขอบคุณครับ

เหมือนว่าเมื่อเร็ว ๆ นี้มีคนเอามาฝากแล้ว แต่ไม่เป็นไรครับ โพสบ่อย ๆ จะได้เห็นกันทั่ว ๆ =)

pippo's picture
2469
มีโปรแกรม

ที่ยังไม่ได้ทดสอบค่อนข้างเยอะนะครับ (Unknown)

ที่เห็นว่าผมโดนตรงๆ ก็ Speed Download แต่ไม่ได้บอก version น่ะครับ

10285
ของผมที่น่าจะเข้าข่ายใช้ไม่ได้กับ 10.6

มีโปรแกรม espresso ครับที่ผมใช้ทำเว็บอยู่ (เว็บนี้ก็ด้วย) -.-a
มีแววว่าจะทำงานติด ๆ ดับ ๆ บน 10.6 ครับ แต่เรื่องนี้ผมพอทราบนานแล้วจาก forum ของ mac rabbit ผู้พัฒนาโปรแกรมที่ผมใช้อยู่

แต่ในหน้าที่คุณ pippo โพสมาเขาแจ้งว่า espresso ทำงานได้ ผมก็สับสนเหมือนกัน

10285
มา update เรื่อง Espresso กับ 10.6 ครับ

เมื่อสักครู่โปรแกรม Espresso แจ้งเตือนเป็นเวอร์ชั่น 1.06 (เวอร์ชั่นของ Espresso) ออกมาแล้วปรับปรุง FTP และการทำงานที่เข้ากันได้กับ OS X 10.6 Snow Leopard ครับ

artslan's picture
130
ผมคงรอสักพักน่ะครับ

ผมคงรอสักพักน่ะครับ โปรแกรมหลักๆที่ใช้ทำงานมันยัง 32-Bit อยู่เลย รีดพลังมาได้ไม่หมดเดี๋ยวจะไม่คุ้ม

แต่ pre-order แผ่นไปแล้วซะงั้น ยิ้มปากกว้าง

10285
สั่งมาเผื่อผมก่อนก็ได้นะครับ

แบร่..