รบกวนสอบถาม

ni2008_cpf's picture
82
พี่ต้องการออกแบบโลโก้...ควรจะใช้โปรแกรมอะไรดี

nickoe's picture
4320
ไม่อยากเสียเงินก็

inkscape ครับ ลองถามคุณ ikok เพื่อรายละเอียดวิธีการลงและใช้งานเพิ่มเติม
พี่เค้าเคยลองลงแล้วครับ

ikok's picture
10285
มีหลายตัวครับพี่นิ

ถ้าไม่เคยจับโปรแกรมกราฟฟิกมาก่อน ผมคิดว่า pages หรือว่า keynote จากชุด iWork ก็ใช้งานออกแบบง่าย ๆ ได้ดีพอสมควรครับ

ถ้าเคยใช้งานพวก photoshop หรือ illustrator มาบ้าง ก็แนะนำ inkscape ครับ เป็นโปรแกรม vector base ใช้งานประมาณเดียวกับ illustrator ครับ

ผมใช้ inkscape โดยส่วนใหญ่ครับ และกราฟฟิกต่าง ๆ ในแมคือมือใหม่นี้ก็ส่วนใหญ่ทำจากโปรแกรมนี้ครับ รวมถึงวาด emoticon ด้วย ยิ้ม

ni2008_cpf's picture
82
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ

ยิ้ม