[นอกเรื่องนิด ๆ ] ใครเคยเป็นสิวที่ข้อศอกบ้างครับ ?

ikok's picture
10285
ปรกติผมเป็นคนหน้าใสครับ นาน ๆ จะเป็นสิวที่ใบหน้าสักครั้งนึง (ปีละสองสามหน) .. จำได้ว่าเคยเป็นสิวช่วงวัยรุ่น ตอนย่างเข้าวัยหนุ่มใหม่ ๆ .. นั่งบีบสิวสนุกสนานมาก แบร่..

มาวันก่อนเจ็บข้อศอกครับ ไม่ได้สังเกตอะไร คิดว่าคงโดนแมลงกัด แต่วันต่อมา(วันนี้) เริ่มเจ็บมากขึ้นพอยกข้อศอกตัวเองขึ้นมาดู โอ๊ะ... เป็นสิวที่ปลายข้อศอกครับ -.-a

กำลังจะหาทางบีบอยู่ แต่ไม่ค่อยสะดวกเลยให้ตายสิ

ไปเจอ video นี้บน youtube พ่อหนุ่มคนนี้ก็เป็นสิวบนข้อศอกเหมือนกัน ดูแล้วฮาดีครับ เขาว่าสงสัย "สิวจะหลงทาง" 5555

pippo's picture
2469
โอ้โฮ...

ตุ่มหนองเหลืองซะขนาดนั้น เค้าเรียกว่า " ฝี " มั้ง ไม่ใช่สิวแล้วล่ะ

สิว = ตุ่มเม็ดเล็กๆ ที่มีหนองเป็นไตสีขาวๆ อยู่ข้างใน ขึ้นตามหน้า

ฝี = โรคจำพวกหนึ่ง เป็นต่อมบวมขึ้นกลัดหนองข้างใน เรียกชื่อต่างๆ กันหลายชนิด

ungtemp's picture
168
คิดได้เนอะ ... อิอิ

คิดได้เนอะ ... อิอิ

ikok's picture
10285
เอ...

ของผมยังเป็นตุ่มเล็ก ๆ อยู่ครับ ฮ่า... น่าจะยังเป็น "สิวหนุ่ม" อยู่นะครับ แห่ะ ๆ 1