ภาพของ Header แมคมือใหม่.คอม ครับ :)

ikok's picture
10285
ผมทำส่วน header เวปใหม่ เลยทำภาพประกอบเอาไว้ใช้ ตอนแรกกะว่าจะทำส่วนหัวเว็บให้ใหญ่กว่านี้ แต่กลัวว่าจะโหลดนาน เลยย่อลงมาเหลือเท่าที่เห็น

ภาพต่อไปนี้จะเป็นขนาดใหญ่ขึ้นมานิดนะครับ

ภาพนี้เป็นแบบเดียวกับที่ใช้อยู่ด้านบน(ผมลืมสลับ m ครับ ฮ่า...)

นี่เป็นอีกเวอร์ชั่นนึง ผมชอบครับ แต่ย่อเหลืออันเล็ก ๆ แล้วดูแปลก ๆ เลยตัดใจไม่ใช้

อันนี้เป็นภาพที่ผมทดลองโปรแกรม แล้วบังเอิญว่าใส่ลายน้ำแล้วเก๋ดี เลยเป็นที่มาให้อยากออกแบบ header ของ mmm ใหม่ครับ (จริง ๆ อยากใช้ภาพนี้ แต่ไม่เข้ากับ theme หลักของเวป .. แอบเสียดายครับ เศร้า)

ภาพชุดเดียวกัน

Mixmerize's picture
1480
ชอบๆ

ชอบตัวปัจจุบันที่ใช้อยู่ ไฮโซ+เท่ห์ดีครับ ยิ้มปากกว้าง

10285
ขอบคุณครับ :)

เดี๋ยวจะทำภาพใหญ่ เผื่อเอาไว้เป็น wallpaper 5555 ได้สองต่อเลย

ต้องรอเรนเดอร์หลายนาทีแน่ ๆ เลย - -a

Mixmerize's picture
1480
พี่ก๊อก

ก็ใช้ขุมพลังของ NMBP ให้คุ้มค่าไงครับ ยิ้มปากกว้าง
ให้สมกับที่หน้าแห้งอดซื้อ DS มาเล่นไง หัวเราะร่วน

10285
- -

อยากได้นะ แต่ต้องไม่มีเวลาเล่นแน่ ๆ เลย มัวแต่ไปอ่านเจ้าชายรองเท้าแดงอยู่

ไม่จบสักที หัวเราะร่วน

pippo's picture
2469
โอ้ว...

สวยงามแปลกตาดีครับ

สงสัยนิดนึง ผมใช้จอ wide 22 นิ้ว เวลาดึง window เต็มจอแล้ว พวกภาพหรือบล็อกข้อความต่างๆ ไม่ขยายตามเหมือนของเดิมครับ มันกระจุกรวมอยู่ตรงกลาง แล้วเว้นขอบขาว ซ้าย-ขวา เยอะเลย (ของเดิมจะขยายตาม)

แต่ไม่ถึงกับเสียหายนะครับ แค่สงสัยครับ..

10285
เป็นแบบนั้นถูกแล้วครับ

theme เดิมผมต้องการใส่เนื้อหาให้มากที่สุดเท่าที่ space บนหน้าจอจะพึงมีครับ .. เลยออกมาดูเยอะ ๆ ผมเลยต้องทำ theme แบบขยายได้ด้วย เผื่อคนที่มีหน้าจอกว้าง ๆ จะได้กาง browser ออกจะได้ดูสบายตาขึ้น

feedback จากผู้ใช้ที่มีเข้ามาคือมันดูแน่นไปหมด ผมเลยอยากทำ theme ใหม่ให้ดู compact และกระชับกว่าเดิมโดยที่ไม่เสียเนื้อหาหรือว่าการรับรู้ไปกว่าเดิมครับ

theme ใหม่นี้เลยเป็น theme แบบ fixed ครับ คือไม่ขยายตาม browser แล้ว เพราะว่าผมตัดเนื้อหาในหน้าแรกออกไปบางส่วน (tag ก็ไปไว้หน้า how-to แล้ว) ก็เลยไม่มีความจำเป็นต้องขยายหน้าเวปแบบเดิมครับ .. ดูกระชับขึ้นด้วยในความรู้สีกของผมนะครับ ยิ้ม

ungtemp's picture
168
โลโก้ สวยดีครับ​..ชอบอยู่แล้ว

โลโก้ สวยดีครับ​..ชอบอยู่แล้ว ดำ+เงิน

10285
ขอบคุณครับ

เดี๋ยวจะทำอันใหญ่ ๆ แล้วจะหาที่ลงในเว็บครับ มีความสุข /

2469
ถามหน่อยครับ

ใช้ App. ตัวไหนทำครับดูสวยดีครับ

10285
ผมใช้ Modo ครับ

2469
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่าใช้ยากไม๊ครับ
เห็นน้องๆ ที่ทำงานใช้ Cinema 4D กัน เดี๋ยวลองให้เค้่าเข้าไปดูนะครับ

10285
ผมคิดว่าไม่ยากครับ

ถ้ามีพื้นฐานทำ 3d โปรแกรมอื่นมาก่อนก็น่าจะปรับตัวได้ แต่ต้องเรียนรู้ workflow ของโปรแกรมใหม่หมดเลย ตรงนี้อาจจะทำให้เสียเวลาครับ ผมก็กำลังเรียนรู้ตรงนี้อยู่เหมือนกัน เพราะตั้งใจว่าอยากจะเปลี่ยนการทำงาน 3d มาทำบน mac ทั้งหมดครับ

168
ขอบคุณครับ .. ไว้จะรอขอนะครับ

ขอบคุณครับ .. ไว้จะรอขอนะครับ ..​ อ่ะ แน่นอน

10285
ได้เลยครับ

แต่... ยังไม่รู้ว่าจะทำออกมาอีรูปไหนครับ -.- /

168
ครับผมมม ...

ครับผมมม ...