Apple Care Where R U?

Mixmerize's picture
1480
หลังจากที่เมื่อวานผมได้ไปซื้อ Apple Care มาแล้วจะมาลงทะเบียนที่บ้าน(เพราะไม่ได้จด Serial เครื่องไป)
แต่เว๊บเจ้ากรรมดันดาวน์เข้าไปลงไม่ได้ รู้สึกกระสับกระส่ายใจ นั่ง Refresh หน้าเว๊บเกือบทั้งวัน
จนเมื่อเย็นๆเกือบค่ำของเมื่อวานก็ลงทะเบียนสำเร็จ(รึป่าว) เพราะหน้าที่บอกเกี่ยวกับ Thank you ...บลา บลา บลาอะไรดูเหมือนจะเรียบร้อยแล้ว
และรหัส Apple Care ก็อยู่ในช่องที่ดูเหมือนทางระบบจะจดจำเป็นอันใหม่แล้ว

แต่ตัวเว๊บยังขึ้นว่า Register is in progress อยู่ เหมือนกำลังดำเนินขั้นตอน ถ้าให้ผมเดามันก็ต้องตรวจสอบหรือทำขั้นตอนอะไรอีกรึป่าว
จะลองเข้าไปเช็คประกันของเครื่องดูก็ปรากฏช่วงนั้นก็ยังไม่สามารถเช็คได้เนื่องจากระบบยังคงดาวน์ ยังทำงานเป็นปกติไม่เต็มร้อย

พอวันนี้ตอนเช้าหวังว่าทุกอย่างคงราบรื่น ก็สามารถเช็คประกันได้แต่ แต่ระบบยังบอกว่าเครื่องของผมประกันยังอยู่ที่ 29 Sep 2009 อยู่เลย
เข้าไปดูขั้นตอนการ Register อีกทีก็ยังขึ้น Register is in progress อยู่ดี และก็ยังไม่มีเมลตอบมาที่เมลผมซักที

ไม่รู้ว่าผมจะต้องรอนานแค่ไหนครับ เข้ามาระบายและมาถามซักหน่อยว่าควรจะรอถึงเมื่อไหร่ดี แล้วถ้ามันยังไม่ได้ผมควรจะเริ่มแก้ไขยังไงดีครับ เศร้า

ikok's picture
10285
โทรถามร้านที่ซื้อมาหรือยังครับ

ไม่รู้ Applecare ทำงานยังไงเหมือนกัน .. ผมยังไม่ได้ลงทะเบียนอันของผมเลยครับ แบร่..

1480
อืมม

เดี๋ยววันนี้เลิกงานจะกลับไปเช็คอีกที ถ้ายังไม่ได้คงต้องโทรถามที่ร้านแล้วล่ะครับ
รู้งี้ไม่น่ารีบ register เลย ค้างแบบครึ่งๆกลางๆ แล้วรู้สึกว่าปัญหามันจะน่าเป็นห่วงกว่าปกติ หลอน

10285
ไม่น่าจะเป็นอะไรนะ

เราซื้อมาแบบถูกต้องทุกอย่าง เขาน่าจะแก้ไขให้ได้นะครับ =)

1480
ดีครับ

ถ้ามีปัญหาเดี๋ยวเอากล่อง Apple Care ไปเบิร์ดกะโหลกเลย หัวเราะร่วน

10285
เบิร์ด..

ตัวเองใช่ไหมครับ แบร่..

nickoe's picture
4320
มันจะ

update ภายใน 24 ชั่วโมงครับ แต่ปกติแล้วจะม่ถึงนะ

1480
อัพเดตล่าสุด

กลับบ้านมา โทรไปถาม iStudio มาแล้วครับ เค้าบอกว่าระบบมันปิดวันอาทิตย์ ก็เลยต้องรอวันนี้
เค้าก็บอกให้ลองลงทะเบียนใหม่ แต่มิกเคยลองแล้วมันเหมือนจำค่าที่เราลงทะเบียนไว้แล้ว เค้าก็อ่อ และก็บอกว่าให้มิกรอซักวันสองวัน
ถ้ายังไม่ผ่านให้โทรหาเค้าอีกรอบเดี๋ยวเค้าจะช่วยให้ครับ

1480
ได้แล้วคร้าบ~

ได้เมลตอบกลับจาก Apple แล้ว ตอนนี้อยู่ได้ถึง 28 Sep 2011 โล่งจายย~ ยิ้มปากกว้าง

10285
ยินดีด้วยครับ

ผ่านไปได้ด้วยดีแล้ว =)

เดี๋ยวผมลงทะเบียนของผมบ้างดีกว่า หน่วยกล้าตายของเรารอดมาแล้ว ผมคงไม่มีปัญหาอะไร แบร่..

1480
555+

ลอง Register ตอนวันอาทิตย์ดูบ้างมั้ยก๊าบ หัวเราะร่วน

10285
ไม่ก๊าบบบบ

เดี๋ยวเจอชุดใหญ่ .. ต้องมานั่งกลุ้มใจเหมือนใครบางคนครับ หัวเราะร่วน