ขอถามเรื่องตัว dash board ครับ

fui's picture
26
หวัดดีครับคือตัว dashboard ผมหายไปหมดเลยน่ะครับ เหลือแต่ตัว i start pro ตัวเดียวน่ะครับ
อันอื่นหายไปหมด ตรงที่มีให้บวกเพิ่มก็ไม่มีอะไรเลยครับ ไม่ทราบว่าต้องไปเอามาจากไหนน่ะครับให้มันเหมือนเดิม รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

ikok's picture
10285
สวัสดีครับ

ไม่ทราบว่าก่อนหน้านี้ ได้ลงโปรแกรมอะไรใหม่หรือว่าทำอะไรเกี่ยวกับ system บ้างไหมครับ?

nickoe's picture
4320
เป็นไปได้ว่า

เผลอลบไปโดยไม่รู้ตัวครับ หรือไปยุ่งกับ system โดยไม่รู้ตัว
งานนี้จะเอากลับมาได้โดยใช้ แผ่น os ที่มากับเครื่องมาเลือกลงในส่วนของ widget
ของ dashboard ครับ ซึ่งต้องใช้กำลังภายในนิดนึงครับ เพราะถ้าลงใหม่แบบปกติ
เดี๋ยวจะกลายเป็น format os ไปซะก่อน ใส่แผ่นไปแล้วลองหา open package content
มองหา folder แนวๆว่า dashboard หรือ widget ไว้ครับ

ถ้าหาไม่เจอเดี๋ยวผมมาบอกอีกทีตอนนี้ไม่ได้อยู่บน mac ครับ ต้องรื้อด้วย นานละ

nickoe's picture
4320
อ้อ

มีวิธีอีกวิธีครับ
ให้เพื่อนที่มีเครื่องรุ่นเดียวกัน ส่งมาให้ครับ น่าจะแทนได้เหมือนกัน
ของผมตอนนั้นไม่รู้จักใครที่ใช้รุ่นเดียวกัน เลยต้องใช้กำลังภายในนิดหน่อย
ลองอันนี้ก่อนนะ

fui's picture
26
ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ผมไม่ได้ไปยุ่งอะไรเกี่ยวกับ system เลยนะครับ หรือว่าเกี่ยวกับ software update ครับ แต่ไม่เป็นไรครับรู้ว่าลงใหม่ได้ก็สบายใจครับ
ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ