ขอโปรแกรม~ ดู ไฟล์ Zip ติด Password

perfectgame's picture
317
หา เท่าไหร่ ก็หา ไม่เจอ

ใครมี ขอ หน่อย ครับบบบบบบบบบ

ไม่มีโปรแกรม ขอวิธีทำก็ได้ครับ
[ผมย้ายเข้าห้อง trobleshoot ให้นะครับ - kok]

ikok's picture
10285
เรื่องนี้

ถ้าเรารู้จักเจ้าของไฟล์ปลายทาง ก็ถามเขาไปตรง ๆ ครับ หรือไม่ก็ขอให้เขาเอา password ออก เพราะบน mac มีโปรแกรมหลายตัวที่ถึงจะทำงานร่วมกับไฟล์ฝั่ง win ได้ แต่มักจะติดปัญหาเรื่องติด password ครับ เช่นไฟล์ excel แล้วเอามาเปิดบน numbers ไม่ได้ถ้าเขาติด pass เอาไว้

ต้องคุยกับเจ้าของไฟล์ต้นทางครับ ดีที่สุด