มันมากับ e-mail

pippo's picture
2469
ProtectMac Anti Virus ที่ผมเคยรีวิวและลงไว้ในเครื่องของผม ตรวจจับเจอ Trojan ครับดูตามรูปนะครับ

Picture 1_0.png

ถึงมันจะถูกจัดการให้ไปอยู่ใน Junk Mail แต่ก็ทำให้หวั่นๆ อยู่ดีครับ ก่อนทำการ Delete ไวรัสตัวนี้ icon จะเป็นรูปสามเหลี่ยมสีแดงๆ หลังจากเลือกตัวที่ต้องการลบออก แล้วกด Delete File มุมซ้ายล่างแล้ว icon จะเปลี่ยนเป็นวงกลมสีแดงมีกากบาทตรงกลางครับ

Picture 4_0.png

ผมไม่รู้ว่ามันเป็นไวรัสที่สามารถทำอะไรกับระบบปฏิบัติการของ OSX ได้หรือเปล่า หรือจะเป็นไวรัสฝั่ง Window อันนี้ไม่แน่ใจ แต่จัดการป้องกันไว้ก่อนสบายใจกว่าครับ เพราะเครื่องผมก็มี Window อยู่ด้วยนะครับ

R Jarn Yao's picture
70
ขอบคุณมั่กๆๆ เจ๊า

รีบไป Down มาแล้วค่ะ ป้องกัน Mac Alu ไว้ก่อน ขอบคุณนะคะ

perfectgame's picture
317
ขอบคุณสำหรับการอัพเดต

ขอบคุณนะครับ

ยกให้เป็นตัวพ่อ ด้านไวรัสเลยนะครับ

อิอิ