[feedback] รบกวนขอความคิดเห็นจากสมาชิกครับ เกี่ยวกับการปรับปรุงเวปแมคมือใหม่

ikok's picture
10285

คือผมมีความคิดที่จะปรับปรุงเวปแมคมือใหม่อีกสักครั้งในช่วงครึ่งหลังของปีนี้ครับ เลยอยากจะขอรบกวนสมาชิกทุกท่านมาร่วมแสดงความคิดเห็นกันนะครับ จะเป็นอะไรก็ได้ครับ หัวข้อไหนก็ได้, มีอะไรชอบ, อะไรไม่ชอบ หรืออยากให้ปรับปรุงส่วนไหนเป็นพิเศษ ก็ลงไว้ใน comment นี้แบบเต็มที่ได้เลยนะครับ

ขอบพระคุณครับ
ก๊อก

Sagittarius's picture
128
ผมชอบในส่วนที่เป็นการแบ่งหมว

ผมชอบในส่วนที่เป็นการแบ่งหมวดหมู่ และสีสันครับ
แต่ที่ไม่ชอบก็เห็นจะเป็นเรื่องที่ตัวหนังสือภายในเว็บ(โดยรวม)ที่ดูแล้วลายตาครับ
ถึงแม้ว่าจะมีการจัดระเบียบแล้วก็ตามครับ.

10285
ขอบคุณครับ

เดี๋ยวผมจะหาทางทำให้อ่านง่ายขึ้นนะครับ =)

nickoe's picture
4320
อืม

กระทู้ไหนที่มี comment เยอะ จนไปหน้า 2,3,4,... เวลากดไปหน้า 2,3,4,...
มันไม่บอกว่าอันไหนใหม่ ต้องอ่านไล่ๆไป มันมีวิธีทำให้มีจุดสังเกตรึเปล่าครับ

10285
เรื่องนี้...

ผมยังหาวิธีอยู่ครับ แห่ะ ๆ 1

Mixmerize's picture
1480
เดี๋ยวนี้

ไม่มีให้ Edit คอมเม้นท์ของตัวเองแล้วหรอครับ หรือเมื่อก่อนก็ไม่มี? ตกใจ-1

10285
ไม่มีนานแล้วครับ

ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ =)

^
^
ผมจำผิดครับ 5555
เดี๋ยวกลับไป check ดูให้ที่บ้านนะครับ

ปรกติแล้วสมาชิกทั่วไปน่าจะ edit comment ของตัวเองได้ครับ (ไม่แน่ใจนะ เดี๋ยวดูอีกทีนึง)

1480
อ่า

นี่ไง กลับมาแล้ว~ หัวเราะร่วน

princetofu's picture
121
column

ผมว่า column มันเยอะไปครับ ข้างๆ >>>>>>

เปิดดูแล้ว ลายตา

10285
ขอบคุณครับ

เดี๋ยวผมจะลองรูปแบบอื่น ๆ ดูบ้างครับ =)

little_fuku's picture
703
อยากได้

shout box อ้ะ

10285
อยากได้เหมือนกันนะ

แต่กำลังชั่งใจอยู่ ว่าจะเอาอันไหนดี
กำลังดู ๆ อยู่ค่ะ =)

ni2008_cpf's picture
82
อยากได้....

Admin ใหม่..... ยิ้มปากกว้าง

10285
- -

ทำไมพี่นิอยากได้ admin ใหม่ล่ะครับ =)

4320
เหอๆๆ

สะดุ้งโหยงเลยล่ะสิ เอิ๊ก.....

mike's picture
104
ยังไม่มีความเห็นครับผม

ยังไม่มีความเห็นครับผม แห่ะ ๆ 1

รักนะ

ni2008_cpf's picture
82
ชอบ...

รู้สึกว่า...Admin ที่นี่...ชอบมีกุ๊กกิ๊กกับแฟนในนี้บ่อยรู้สึกอิจฉา..ค่ะ เขิน (ไม่ต้องคิดมาก)

10285
- -a

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้กุ๊กแล้วครับ เจอเรื่องเจ้าชายรองเท้าแดงเข้าไปในพันทิป

ตามอ่านไม่ได้หลับได้นอนกันเลยครับ 555

1480
โอ้ววว

มันน่าติดตามขนาดนั้นเลยเหรอครับ
แล้วตอนนี้ไปถึงแล้วล่ะครับ แห่ะ ๆ 1

4320
ลองไปอ่านดู

แล้วจะรู้ว่ามัน โหด มัน ฮา ขนาดไหน

little_fuku's picture
703
พี่นิกก็อ่านด้วยเหรอ

เค้าตามอ่านจากที่พี่ก๊อกอัพเดทแหละ อิอิ

4320
ก็อ่่าน

เลยไปถามพี่ก๊อก พี่ก๊อกลึกกว่าผมอีก ฮา.............
ที่สนใจก็เพราะมันเป็นเรื่องที่สาวได้ยาวมากอย่างคาดไม่ถึง

10285
55555

ผมก็เล่าอัพเดทให้นิกอ่านไปส่วนนึงครับ

เรื่องนี้ยาววววววมาก ~ ^o^ /

10285
น่าติดตามครับ

ลองอ่านดูนะครับ

Nannie's picture
600
พอมาใช้เครื่องแมค

แล้วรู้สึกว่า how to - tag ของพี่ก๊อกมีประโยชน์ดี

แต่มันรกไปหน่อยนะ

น่าจะโชว์นิดหน่อยก็พอ แล้วแอบไว้ให้เปิดไปอ่านเองอ่ะ

เมนูบาร์มันซ้อนกัน 2 อันแล้วลายตา แห่ะ ๆ 1

10285
กำลังทำอันใหม่อยู่นะ

จะย้าย tag ไปแอบไว้อีกหน้านึงไปเลย หน้าแรกจะเรียบร้อยกว่านี้ค่ะ =)

1480
คิดอย่างนี้เหมือนกันนะพี่ก๊อก

หน้าแรกอาจจะทำปุ่มหรือกรอบใหญ่ๆให้คนเห็นสะดุดตา(จะได้หาไม่ลำบาก) เพราะ How-Tos ก็เป็นหัวใจสำคัญของแมคมือใหม่เหมือนกัน
แล้วก็โยกทั้งหมดไปอีกหน้านึงเลย ทีนี้หน้าแรกก็ไม่รก หน้า How-Tos ก็ใช้พื้นที่ของตัวเองได้เต็มที่กับจำนวนบทความของมันเอง จะได้ไม่ลายตาด้วยเนอะ แบร่..

ic's picture
48
ชอบ how to tag

ชอบ how to tag ครับ
แต่ลายตาไปหน่อยครับ

อยากให้มี review app ใหม่ๆหรือ app ที่น่าสนใจ เป็นภาษาไทย เช่นบอกว่าใช้อย่างไร ลงยังไงจะลบออกแบบใหน
จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

10285
ขอบคุณที่ชอบนะครับ

ตอนนี้ผมกำลังหาทางจัดการหน้าเวปให้ไม่รกอยู่ครับ ตอนนี้โครงเวปใหม่หลัก ๆ เสร็จไปกว่าค่อนแล้ว คาดว่าน่าจะเอามาออนไลน์ได้เร็ว ๆ วันนี้ครับ =)

เรื่อง app ผมก็อยากเขียนครับ อยากเขียนมากกกกก แต่เวลาไม่เอื้ออำนวยในช่วงนี้ครับ แห่ะ ๆ 1

ใจจริงผมอยากให้ช่วยกันเขียน ยิ้ม

คือจะเป็นใครก็ได้ มือใหม่มือเก่าก็ได้แล้วมาช่วย ๆ กัน ผมกำลังหาทางทำให้พิมพ์เนื้อหากันได้ง่าย ๆ อยู่ครับ หวังเอาไว้เหมือนกันว่าในอนาคตจะมีคนมาร่วมแบ่งปันเนื้อหากันมากขึ้น =)

ปล. เรื่องการติดตั้ง app ทั่วไป ผมเคยเขียนเอาไว้แล้วที่ url นี้ครับ
http://macmuemai.com/content/589

1480
"แต่เวลาไม่เอื้ออำนวย"

555+ เจ้าชายรองเท้าแดงรึป่าวเพ่ หัวเราะร่วน

10285
อย่าพูดดังไปครับ

กำลังติดตามอย่างขมักเขม้น เขิน

lil_am's picture
36
^^

อยากแจมด้วยคน มีความสุข
ชอบฮาวทูด้วยคนค่ะ รู้สึกว่าถ้าไม่มาเจอฮาวทูที่นี้ตอนนี้คงยังไม่ไปถึงไหน 555+
อยากแบ่งปันมั้งแต่ตอนนี้กำลังเริ่มที่ 0 ไว้ถ้าอีหน่อย(ซึ่งคิดว่าอีกนาน คิกๆ) ถ้าเก่งขึ้นมากกว่านี้ จะมาเขียนมั้งค่ะ จะได้มีประโยชน์ต่อคนอื่นๆด้วย ยิ้ม
แต่ตอนแรกที่เข้าเว็บใหม่ๆ ก็แอบยังงงว่าอะไรอยู่ตรงไหน มันแอบดูลายตาเหมือนกันค่า

อีกอย่างที่ชอบคือ เจ้าตัว Smileys น่ารักอ่า มีตั้งหลายหน้าแสดงอารมณ์ได้ดี หุหุ
ขอบคุณค่า

10285
ขอบคุณครับ :)

ค่อย ๆ เริ่มครับ ใจเย็น ๆ เดี๋ยวก็คล่อง

แล้วจะรองานเขียนนะครับ มีความสุข /

minemind's picture
3876
ยังขาด..

ยังขาดสาวๆนะครับ ท่าน ikok เอิ๊กๆ หรือว่า...

10285
จริงด้วย

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็นสาว ๆ ส่งเสียงในเว็บเลย มีความสุข

ยังไงดีหนอ ~