HOW TO SEND TOO BIG FILE (100-200MB )VIA E-MAIL?

pinky's picture
21
จะส่ง file vdo .avi ที่มีขนาด 100-200 mb ผ่านe-mailได้ไหมครับ

nickoe's picture
4320
ตามที่เข้าใจ

free e-mail นี่ไม่ได้แน่นอนครับ
แต่ถ้าเป็นแบบในรูปของบริษัท หรือ มี server ของตัวเองสามารถตั้งค่าได้
แต่ไม่แน่ใจว่าเท่าไร

ผมแนะนำเป็น ไปฝากไว้ที่ host ที่ไหนที่หนึ่ง
(ปกติจะได้ 100 mb อาจจะต้อง compress เอาให้แต่เป็นสองไฟล์
บางเวบใจดีให้ถึง 200 mb ก็มีครับ แต่หายาก)
แล้วส่ง link ไปให้โหลดเอาครับ

ikok's picture
10285
the best way to do this

ให้ใช้ FTP ครับ

ถ้าเรามีพื้นที่บน server เป็นของตัวเองนะครับ upload ไฟล์เข้าไปไว้บน server แล้วส่ง link ให้ปลายทาง หรือถ้าเราควบคุณ server เองได้ ก็ตั้ง FTP account ใหม่สำหรับปลายทาง แล้วให้เขาเข้ามาโหลดเอาเองผ่าน FTP ครับ

ปล. อีเมล์ส่วนใหญ่ ถึงจะเสียเงินค่าบริการก็จะไม่ให้เกิน 10-20 MB ครับ ต้องถามกับทางผู้่ให้บริการอีเมล์ที่เราใช้อยู่นะครับว่าได้จริง ๆ เท่าไหร่กันแน่ แต่ขนาด 100+MB นี่คิดว่าไม่น่าจะได้แน่นอนครับ =)

21
thanks

ขอบคุณทุกท่านครับ

little_fuku's picture
703
ให้ลอง

www.sendspace.com
ได้ 300 mb ค่ะ ยิ้ม

21
ขอบคุณครับ