microsoft office outlook

pinky's picture
21
ขอถามเกี่ยวกับ microsoft office outlook ที่จะเปลี่ยนแปลงprotocoll นะครับ คือ ผมลองไป download office outlook connector มาแล้ว
แต่ install ไม่ได้ เพราะ เครื่องมันบอกว่าอ่านไม่ได้ เครื่องผมไม่ได้ลง windows เลย เกี่ยวกันไหมครับ

TQ ครับ

ikok's picture
10285
คุณใช้ outlook เวอร์ชั่นไหนครับ

ปรกติบน mac จะไม่มี outlook นะครับ มีแต่ entourage ครับ แห่ะ ๆ 1

21
ผมดูไม่เป็นครับ ตามlinkนี้

ผมดูไม่เป็นครับ ตามlinkนี้ คือหน้าตา outlook ของ บริษัทผมครับ
[ผมเอา link ออกให้นะครับ เมล์ออฟฟิศคุณจะได้ไม่เจอ spam จากผู้ไม่หวังดีครับ - kok]

10285
เอ..

คิดว่าไม่น่าปัญหานะครับ เพราะว่าเป็นการดูเมล์ผ่านหน้าเวปปรกติ (ถ้า link ที่คุณให้มาไม่ผิดนะ คือคุณอ่านเมล์ผ่านหน้าเวปอยู่แล้ว) ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ

ที่ download ตัวเสริมของ outlook มานั้นเขาเอาไว้สำหรับโปรแกรมแบบ stand alone ในเครื่องนะครับ คนละอันกับที่อ่านเมล์ผ่านหน้าเวปครับ =)

21
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ อีกคำถามครับ
พี่อยู่ประเทศไหนครับ

10285
ผมอยู่สิงคโปร์ครับ

มีความสุข /

21
ไกล้กันเลย

ผมอยู่มาเลย์ครับ เอาเครื่องมาซ่อมครับ
จะเดือนแล้วครับ ปลาร้าในเส้นเลือดเริ่มเจือจางแล้ว
need immediately refill ครับ55555

10285
โอ้ ใกล้กัน ๆ

นี่อยู่เมืองไหนครับ? ใช่ KL หรือเปล่า?

21
SUBANG ครับ

SUBANG ครับ

10285
ผมไม่รู้จักเมืองนี้ครับ ^^'

แห่ะ ๆ

แล้วไม่ทราบว่ามาทำงานนานหรือยังครับ

21
น่าจะเป็นอำเภอนะครับ

เพราะอยู่ห่างklประมาณ สัก 30 km นะครับ
จะครบเดือนแล้วครับ วันที่ 22 jul ต้องกลับเมืองไทยไปก่อน
แล้วค่อยกลับมาใหม่ 23 ครับ
คือ ผมใช้mail.appไม่เป็นนะครับ
เคยลอง แต่ผมไม่รู้ incoming & out coming server
คือผม ประถมมากครับ เกี่ยวกับcomp ( หรือ อนุบาล )
n/b ผมเครื่องแรก คือ mac alu นี้แหละครับ why mac? ผมว่ามันแนวดีครับ แหะ ๆๆๆๆๆๆ

10285
ดูวิธีตั้ง mail.app ได้จากในนี้นะครับ

http://macmuemai.com/tag/mail/view

ที่เหลือก็เอา incoming กับ outgoing server มาจากอีเมล์ที่เราใช้อยู่ครับ (ถามผู้ให้บริการก็น่าจะทราบได้นะครับ) หรือถ้าเป็นการ Link Gmail, Yahoo หรือ Hotmail เข้ากับ mail.app ใน url ด้านบนมีบอกเอาไว้แล้วครับ =)

comcomrit2's picture
64
ลอง Thunder bird

ลอง Mozila Thunder bird อะครับ ไม่แน่ใจว่าในแมกมีป่ะนะคับ เวิกดี

21
TQ, KRAB.

TQ, KRAB.