ต้องการเปลี่ยน iTune ที่ sync กับ iPhone ค่ะ

Nannie's picture
600
ไม่รู้ว่าตั้งชื่อหัวเรื่องถูกหรือเปล่า...

อยากถามว่า ถ้าเดิม เคย sync iPhone กับ PC แต่จะเปลี่ยนมา sync กับ Macbook

• ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ
  • app ที่อยู่ใน iTune เก่าจะหายไหมค่ะ
  • ถ้าจะให้ app ยังอยู่เหมือนเดิมต้องทำอย่างไรค่ะ

รบกวนตอบด้วยนะคะ
ขอบพระคุณค่ะ

.<

ikok's picture
10285
หายนะ

วิธีคือ ต้องย้าย iTunes library จากบน PC มาไว้ใน External Hd ก่อนนะ (รายละเอียดจำไม่ค่อยได้แล้ว เดี๋ยวค้นให้อีกที) แล้วจากนั้นต่อ ext.hd ลูกที่ว่านี้เข้ากับเครื่อง MacBook

จากนั้นเปิด iTunes ขึ้นมา พร้อมกับกด Option ค้างเอาไว้ตอนเปิด iTunes ด้วย จากนั้นเขาจะมีกล่องข้อความขึ้นมาถามว่าเราจะใช้ iTunes Library จากที่ไหน ให้เลือก choose library แล้วไล่ไปที่ Library ของ iTunes เก่าเราบน ext.hd ค่ะ