กระทู้แชท : คุยกันวันศุกร์ 17 กค. 52 :D

ikok's picture
10285
ช่วงนี้ข่าว mac ไม่ค่อยมีอะไรน่าติดตาม เลยไม่รู้จะเอาเรื่องอะไรมาลงดี (หาเรื่องอู้อยู่ครับ แบร่..)

วันนี้วันศุกร์แล้ว มาคุยกันเพลิน ๆ ครับ ก่อนจะหยุดกันวันพรุ่งนี้ ~

Nannie's picture
600
อะคิกคิกคิก....

มารายงานตัวก้าบบบบบ

^^/

10285
วันนี้งานเป็นไงบ้างคะ

มาแต่เช้าเลย ยิ้มปากกว้าง

600
งานยุ่งคร้า...

แต่ขี้เกียจทำ

เข้าใจไหมคร้า....ฮ่าๆๆๆ

ตอนนี้ ต้องเปิดหน้าเวบ MMM ขนาดกว้าง 1 นิ้ว T^T
(แอบๆเขามาเล่นน่ะ)

10285
- -

ต้องแอบขนาดนั้นเลยรึคะ ยิ้มปากกว้าง

Mixmerize's picture
1480
นึกว่าจะไม่ตั้งซะแล้ว

งานยังไม่เข้าเลยคร้าบ~ เล่นเนตจนปวดหัวแล้วเนี่ยะ หลอน

10285
แหม่..

งานไม่มียังบ่นอีกแน่ะ แบร่..

Mixmerize's picture
1480
มันว่างเกินไปอะพี่ก๊อก - -"

คือแบบ เออถ้าว่างไม่มีงาน แล้วให้นอน ให้ออกไปกินอะไรๆได้เงี้ย จะโอเคเลย
แต่ว่างแล้วต้องนั่งอยู่เฉยๆ เล่นเนตก็เล่นแบบพะว้าพะวง ทำตัวไม่ถูกเลยแฮะ

10285
หาหนังสือมาอ่านเลยครับ

ตามคำแนะนำของคุณ pippo ด้านล่างนี้เลย

ผมเห็นด้วยนะ มีประโยชน์ดี ดีกว่าปล่อยเวลาให้ผ่านไปเฉย ๆ

ตอนผมว่าง ๆ ผมก็นี่เลย หาเรื่องเดินไป 7-11 แต่ตั้งแต่ย้ายออฟฟิศมาอยู่บนเขาแล้วต้องเดินขึ้นลงบันได 135 ขั้นเนี่ย ... ผมเลยหันมาหัดทำเวปตอนว่าง ๆ แทนครับ ;P

600
ปกติพี่ใช้วิธีนี้...

เสนอหน้าไปหาพวกพี่ๆแถวนั้น ถามเขาว่ามีอะไรให้ช่วยไหมคร้า~

ถ้าเขาไม่มีงานให้ทำ ก็กลับมานั่งเล่นเนต เปิดเวบหน้าแคบๆหน่อย

เปิดหน้าเวบใหญ่ๆ เด๋วพี่เขาอิจฉา

nickoe's picture
4320
ว่างจัด

ก็นั่งแต่เพลงสิ ฮา............
เข้าใจเลยอารมณ์ว่างจัด หลังๆว่างนั่งอ่านการ์ตูนครับ
หา idea ใหม่ๆ

pippo's picture
2469
หาหนังสือดีๆ อ่านซิครับ

สำหรับผม เวลาลูกทีมว่างๆ ถ้าเค้าอ่านหนังสือผมชอบนะ (หนังสือที่ให้ประโยชน์ และสาระน่ะ)

ตอนที่ผมเคยเป็นลูกน้องมาก่อนเจ้านายชอบให้อ่านหนังสือเวลาว่างๆ แล้วเอาเรื่องในหนังสือมาคุยกัน สนุกดีครับ

เลยติดนิสัยการอ่าน บางครั้งก็อ่านจบแล้วแลกกับเพื่อนร่วมงานอ่านแล้วเอามาคุยกันในวงข้าว พัฒนาระดับสติปัญญา และจิตใจดีครับ

10285
เห็นด้วยครับ

ผมชอบนะครับ อ่านหนังสือเวลาว่าง

แต่พอได้มาทำเวปปุ๊ป ก็เข้าทางเลยครับ ได้ทั้งอ่าน ได้ทั้งใช้ internet แล้วก็ได้เพื่อนใหม่ยามว่าง =)

pippo's picture
2469
ไม่แปลกใจครับ

ที่คุณก๊อก ตอบคำถามได้เกือบหมด (บางคำถามก็บอกไม่รู้ตรงๆ เลย)

บางคำถามจากเพื่อนสมาชิก ยังไปค้นมาจาก web อื่นๆ แล้วยังทำ link ให้อีก

แบบนี้ต้องคารวะ นับถือ นับถือ....

10285
ขอบคุณครับ ^^'

ผมตอบไม่เยอะขนาดนั้นครับคุณ pippo แห่ะ ๆ

บางอันก็ไปคุ้ยมาจาก google ให้ครับ แห่ะ ๆ 1

little_fuku's picture
703
มาแว้ว

เย่!!

10285
เพิ่งตื่นเหรอคะ

นอนเยอะจริง ๆ แบร่..

little_fuku's picture
703
เปล๊าาาาาา

ตื่นนานแล้วก่ะ
=.,=