เปลี่ยน Notebook มาเป็น Mac แต่มือถือมันเป็น Window แล้วมันหากันไม่เจอ?!?!?!?!?

blissykookai's picture
8
เป็นปัญหาหย่ายยยยที่ไม่ได้คิดตอนถอย Mac Pro ตัวใหม่มาพอได้มาก็มาเจอกับความจริงอันโหดร้าย
มันหากันไม่เจอครับพี่น้อง ให้พี่ที่ร้าน iStudio ช่วยก็แล้วมันก้ยังคงหากันไม่เจอ (ผ่าน Bluetooth)
แล้วทำไงดีอ่ะ อยากเอาๆ ข้อมูลใน address book มาลงเครื่องอ่ะคะ

ใครพอมี Idea แนะนำเค้าหน่อยน้า

nickoe's picture
4320
หา plugin มาใช้ครับ

missing sync ครับ เสียเงินนะครับ
หรือลองไปหา plugin ที่เค้าแนะนำจาก web ของผู้ผลิตมือถือครับ
อาจจะมีแล้วแต่รุ่นครับ

ikok's picture
10285
หรือไม่ก็...

ใช้ windows ผ่าน bootcamp ครับ =)

ยินดีต้อนรับคุณกุ๊กไก่นะครับ ยิ้ม

blissykookai's picture
8
ขอบคุณค่ะ แต่ missing sync

ขอบคุณค่ะ
แต่ missing sync นี่แพงนาเนี่ย เกือบจาพันห้าอยู่แว้ว (แค่นู๋ Mac ตัวเดียวก็หมดตัวแล้วอ่ะ)

ขอลอง bootcamp ดีก่า แล้วถ้าทำไม่ได้แล้วจามารบกวนใหม่นะค้า

ikok's picture
10285
^o^ /

ถ้ายังทำไม่ได้อีก... เอามาให้ผม(ใช้ไปก่อน)ดูให้ก็ได้นะครับ ...

จะดูไปสักครึ่งปี .. เลย แจ่ม

งึมงำ ๆ

(แอบอยากได้ Mac Pro ~)