ถามเรื่องappleครับ

kdks's picture
12
สั่งmacbookproทางออนไลน์ไปเพิ่งได้ของมาครับ อยากทราบว่าเราต้องซื้อapple careยังไง
หรือเขามีให้อยู่แล้ว แล้วเราจะเชคยังไงครับ

ikok's picture
10285
AppleCare ต้องซื้อเพิ่มครับ

ซื้อจาก online เหมือนเดิมก็ได้ครับ แล้วจากนั้นเราจะได้ระหัสมา ก็นำระหัสนั้นไปกรอกลงทะเบียนในเวป apple ครับ

หลังจากลงทะเบียนไปแล้วสักระยะนึงน่าจะตรวจเชคได้
สามารถเข้าไปตรวจสถานะของ apple care เองได้จาก link นี้ครับ
https://selfsolve.apple.com/GetWarranty.do

ปล.ยินดีต้อนรับนะครับ =)

12
ขอบคุณครับ

ตอนแรกเข้าใจว่าเขาจะให้ประกันมาหนึ่งปี
สรุปคือเราต้องซื้อเองใช่มั้ยครับ

Mixmerize's picture
1480
เรื่องประกัน

ตอนแรกที่ซื้อเครื่องมาจะมีประกันมาอยู่แล้วครับ 1 ปี แต่ที่ต้องซื้อ Apple Care นี่เพื่อเพิ่มขึ้นอีก 2 ปี (รวมของเก่าก็เป็น 3 ปี)ครับผม
ผมก็จะครบปีกันยานี้แล้ว ยังไม่รู้จะเอาตังจากไหนมาซื้อ Apple Care เลย หรือว่า...

12
แล้วเราจะดูวันที่ประกันหมดยั

แล้วเราจะดูวันที่ประกันหมดยังไงครับ ต้องregist อะไรรึป่าว

1480
เช็คได้ที่นี่ครับ

https://selfsolve.apple.com/GetWarranty.do

เข้าหน้านี้เค้าจะมีให้กรอก Serial ของผลิตภัณฑ์ Apple ที่เราใช้ แล้วเค้าจะโชว์วันสุดท้ายของการรับประกันครับ ยิ้ม

12
thank kub

thank kub

nickoe's picture
4320
มิก

หล่อมากครับกระทู้นี้ ฮา....

little_fuku's picture
703
ปกติ

ก็หล่อค่ะ
หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

10285
หูย ๆ

ชมกันเองออกอากาศ....

ฮิ๊ววววววววว ~ หัวเราะร่วน

little_fuku's picture
703
(....)

อาย

1480
เรื่องใกล้ตัวน่ะครับ

จริงๆมีคนเข้าถามก็อยากจะตอบทุกอัน แต่พอดีไม่รู้เรื่องเลยไม่รู้จะตอบยังไง
อันไหนตอบได้ จำได้ก็จะตอบละเนาะ แห่ะ ๆ 1

อีก 2-3 เดือนก็จะหมดประกันแล้วเหมือนกัน เลยต้องตื่นตัวนิดนึง มีความสุข
คาดว่าสิ้นเดือนนี้เงินออกคงจะได้ไปซื้อนะ ส่วนสิงหารอลุ้น 3GS ว่าสู้ไหวรึป่าว แพลนการผลาญเงินไว้อย่างดี หัวเราะร่วน

10285
สู้ไหวอยู่แล้วครับ

ซื้อเลย ๆ ๆ ๆ ๆ (ยุแหย่ ๆ ~)

12
แล้วถ้าประกันหมด

จะไม่สามารถต่อประกันหลังจากมันหมดแล้วได้หรือป่าวครับ

nickoe's picture
4320
apple care

จะต้องต่อก่อนหมดประกันปีแรกครับ และต่อได้แค่ครั้งเดียวครับ