bombyyyy's picture
1
ผมอัพFW เป็นเวอร์ชั่น 3.0 แล้ว

Status Bar มันหายไปไหนอ่ะครับ

คือผมปิด EDGE ไม่ได้ ทำยังไงครับ T__T

ikok's picture
10285
ไม่ทราบว่า

เป็น iPhone เวอร์ชั่นอะไรและเป็นตัวที่ jailbreak มาหรือเปล่าครับ?

artslan's picture
130
ใช้เครื่องอะไรครับ Classic

ใช้เครื่องอะไรครับ Classic 3G Lock Unlock , Jailbreak หรือเปล่า SIM ใช้ของอะไร

แต่เรื่อง EDGE นี่ SBsetting 3.0-1 ใน Cydia เอามาใช้ปิด EDGE ได้นะครับ

ikok's picture
10285
จากกรณีนี้

ผมเดาว่าคุณจขกท. ไม่ได้ใช้เครื่องที่ซื้อจากทรู หรือไม่ก็เป็นเครื่องเปล่าที่นำไปทำอะไรสักอย่างเอง แล้วพอ update เป็น os 3.0 แล้วมันไปตีกับตรงนั้นครับ

วิธีแก้เท่าที่นึกออกแบบบ้าน ๆ ก็คงต้องหาวิธี restore กลับเป็น fw ก่อนหน้านี้ แต่ผมไม่ได้ใช้ตัว jailbreak เลยไม่ทราบขั้นตอนแบบละเอียดนะครับ - -a