อยากโอนในบัญชีเข้า Pay Pal ต้องทำยังไงครับ?

ramaman's picture
12
พอดีอยากซื้อของในอีเบย์สักชิ้นนึงน่ะครับ ผมเองก็สมัครไปแล้วทั้ง อีเบย์และเพลย์พอล และก็ได้ทำการยืนยันบัตรเครดิต(ออนไลน์)ให้กับPay Pal ไปแล้ว (เค้าดึงเิงินในบัญชีผมไป $1.35 แล้วน่ะครับ) ที่นี้ผมอยากจะโอนเงินจากบัญชีธนาคารของผมเข้าไปในบัญชีของ Pay Pal ต้องทำยังไงครับ หรือว่าต้องไปเปิดบัญชีกับแบงค์กรุงเทพ สาขานิวยอคร์อย่างเดียว (ผมใช้ของธนาคารกสิกรไทยในการผูกบัญชีกับPay Pal)

ikok's picture
10285
ลองถามทางธนาคารดูหรือยังครับ?

เรื่องนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ คิดว่าถามทางธนาคารไปน่าจะดีที่สุดครับ ถามสาขาในไทยก็ได้ เห็นว่าน่าจะมีคนถามเรื่องทำนองนี้ไปเยอะแล้วเหมือนกันนะครับ

Nannie's picture
600
ทำไมต้องโอนเงินเข้าบัญชี Paypal ด้วยอ่ะค่ะ

ถ้าซื้อใน eBay ก็ให้เขาตัดบัตรเครดิตได้เลยนี่ค่ะ
เพียงแต่ว่าเรา verify ผ่าน acc Paypal เฉยๆ

เช่น ถ้าเราทำการสั่งซื้อสินค้า พอจิ้มไปที่ cart ปุ๊ป ระบบจะถามว่าเรามี Paypal รึเปล่า ถ้ามีเราก็ log in แล้วซื้อได้เลย เงินค่าสินค้าจะถูกหักจากบัตรเครดิตอ่ะค่ะ

ไม่รู้คำตอบช่วยอะไรได้รึเปล่านะคะ
แหะแหะ.... ^^a

12
เรื่องของเรื่องคือผมเป็นบัตรเดบิตน่ะสิ

ผมมีแต่บัตรเดบิตครับ ไม่มีบัตรเคดิต แต่ได้ทำเป็นบัตรเคดิตเสมือนไว้ กับธนาคารกสิกรไทย เผื่อเอาไว้ซื้อของในApp Store แล้วก็ได้ผูกเลขบัตรเคดิตเสมือนนี้ไว้กับ Pay Pal แบบนี้ถ้าผมซื้ออะไรไปในอีเบย์ มันก็จะหักเงินในบัีญชีของผมเหมือนกับในApp Store เลยใช่มั้ยครับ?

happiness's picture
148
ของคุณ Kok

อาจจะมีสรุปยอดแล้วตัดบัญชีตอนสิ้นเดือนน่ะครับ
เห็นไม่ตัด ก็อย่าช๊อปเพลินนะครับ อิอิ

10285
เรื่องของเรื่องคือ..

ผมซื้อ app ตัวนึงมาหลายเดือนแล้วครับ app ... แล้ว.... ไหงเขายังไม่ตัดเงินผมไปล่ะนี่ - -a

148
เอาล่ะสิ

ตรวจสอบกับธนาคารแล้วหรือครับ
ซื้อของไม่จ่ายเงินระวังโดนแจ้งความนะครับ
คุณ Kok เป็นอะไรไป ชาวแมคมือใหม่งานเข้าเลยนะเนี่ย : )

10285
ขอบคุณครับ :)

เดี๋ยวผมจะเชคดูนะครับ~

10285
ตามที่ผมเข้าใจคือใช่ครับ

ผมก็ใช้บัตรเสมือนของทาง kbank กับ app store อยู่เหมือนกันครับ

แต่ไหงผมซื้อ app มาแล้วเขายังไม่ตัดเงินในบัตรเสมือนของผมก็ไม่รู้ - -a

148
ผมใช้ของธนาคารกรุงเทพผูกกับ Paypal อยู่ครับ

ตอนนี้ในบัญชี Paypal ขึ้นว่า Confirm แล้วใช่ไหมครับ?
ถ้าอย่างนั้นก็ลองซื้อของเลยครับ ลองซื้อ App สักตัวหนึ่งก่อน

ตอนสั่งจ่ายเงิน Paypal จะดึงยอดเงินจากบัตรเดบิตที่ผูกไว้ไปอัตโนมัติครับ
ไม่ต้องโอนจากธนาคารผ่านไปไว้ในบัญชี Paypal /

คุณสามารถเข้าเว็บธุรกรรมออนไลน์ของ KBank ดูครับ
จะเห็นยอดเงินถูกตัดจากบัญชีไป

12
ขอบคุณมากครับ

เงินเดือนจะออกแล้วจะลองสักรายการในอีเบย์ แต่คาดว่าคงเลื่อนโปรแกรมไปก่อน เพราะจะเอาเงินไปลงขวด ฮ่าๆๆ