กระทู้แชท : คุยกันวันศุกร์ 12 มิย. 52~

ikok's picture
10285
มาแล้วครับ ~

วันศุกร์อีกแล้ว ^o^ /

อาทิตย์นี้มีข่าวเกี่ยวกับ apple เยอะจริง ๆ

วันนี้มีใครไปสังสรรค์หลังเลิกงานบ้างไหมครับ?

Mixmerize's picture
1480
อยากไปครับ

วันเสาร์นี้ เพื่อนๆนัดที่บางแสนกัน ... แต่ว่าผมทำงานเลิก 6โมง T^T

10285
ตามไปสิครับ

จะได้ไปช่วยฟุกุเลี้ยงแมวด้วย =)

1480
กลัวจะไปไม่ทันรถตู้

ต้องไปขึ้นรถที่อนุสาวรีย์ เดินทางไปเร็วสุดก็ ทุ่มครึ่งแล้ว ยังไม่ได้เผื่อรถติดอีก - -"

10285
ไม่มีที่อื่นเหรอครับ

• แลจะไกลนะนี่
1480
มีอีกที่

น่าจะเป็นเอกมัย แต่ว่ายิ่งไกลเข้าไปใหญ่ กว่าจะเดินทางเข้าไปถึง รถติดอยู่ในเมือง อดไปกันพอดี - -"

10285
บริษัทอยู่ไกลนี่นะ

สงสัยต้องซิ่งมอเตอร์ไซต์ไปขึ้นรถ ไม่อยากคิดเหมือนกันครับ กว่าจะผ่านฝั่งธนมาได้ =)

1480
เหอๆๆ

จะถึงจุดหมายรึป่าวก็ไม่รู้ ไม่ใช่ไปนอนอิงฟุตบาทอยู่แถวไหน

10285
ไปซิ่งที่เซ็นปิ่นสิ

ผมชอบนะ สาว ๆ เยอะดี ~

1480
เหอๆๆ

ยังไม่กล้าขี่รถเข้าตัวเมืองเท่าไหร่
แต่ถ้าเป็นชล บางแสน ศรีราชานี่สบายมาก ขี่ไปน้ำตก 2 รอบ อากาศดีประทับใจสุดๆ
พูดถึงศรีราชาแล้วคิดถึงหมี่โบ้จริงๆ ฮ่าๆๆ

ว่าแต่ว่าทำไมเราคุยกันอยู่สองคนเนี่ยพี่ก๊ฮก - -

10285
- -a

สงสัยวันนี้งานจะยุ่งกัน

มีขี่รถตกน้ำด้วยเหรอเนี่ย แอบเคือง

Nannie's picture
600
มาแร่ะ...

งานยุ่งนินา...

ยุ่งทั้งงานราษฎร์ งานหลวง

อิอิ...

10285
ท่าทางจะขายดิบขายดี

รวย ๆ แล้วมาเป็น sponsor ให้ mmm ด้วยนะคะ ยิ้มปากกว้าง

little_fuku's picture
703
เห็นเวบพี่แนงนี่

แล้วอยากสวยกะเค้ามั่ง
55555555

10285
ทำ theme ใหม่อีกรอบสิคะ

เอาแจ่ม ๆ เลยนะ ยิ้มปากกว้าง

703
โอ่วว

ไม่น๊า ไม่เอ๊าาาา
CSS เห็นแล้วจะเป็นลม

10285
ต้องทำบ่อย ๆ สิครับ

เดี๋ยวก็ชิน 5555

1480
และอย่างมิกนี่

ควรจะดีใจหรือเสียใจดีที่ไม่ได้ยุ่งเหมือนคนอื่นเค้า ปรับอารมณ์ตัวเองไม่ถูก - -"

nickoe's picture
4320
ทำงานแล้วนี่

เดี๋ยวก็รู้ว่าอยากยุ่งหรือไม่อยากยุ่ง หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

10285
5555

นี่มาจากประสบการณ์ตรงเลยใช่ไหมนี่ แบร่..

4320
อ๊ะแน่นอน

ผมรู้ว่าทุกคนที่ทำงานแล้วก็มีอาการนี้กันทุกคน ฮา........

pippo's picture
2469
ถ้าไม่อยากว่างนะครับ

ลองมองๆ ดูพี่ๆ ที่ทำงาน คนไหนดูใจดี อาวุโสหน่อย ก็ไปนั่งดูเค้าทำงาน

ถ้าเห็นว่างานตรงไหนที่เค้าทำอยู่เราพอช่วยได้ ก็เสนอตัวเลยครับ (ทำส่วนเล็กๆ ก่อน)

เค้าเห็นว่าเราทำได้ดี เดี๋ยวจะเริ่มป้อนงานให้มากขึ้นน่ะครับ ลองดูะครับ

1480
ครับ

พยายามถามแล้ว แต่ก็ไม่มีงานให้ผมช่วยเลย - -"
ลองสังเกตแล้วคิดว่างานน่าจะมาเป็นช่วงๆ เพราะสองวันที่ผ่านมานี้แทบจะปิดบริษัทรอแสกนนิ้วกันเลยเดียว ก่อนเวลาเลิกจริงประมาณ 10 นาทีเห็นจะได้
หวังว่าพรุ่งนี้คงมีงานเข้าถึงผมบ้าง วันนี้ตั้งหน้าตั้งหน้าเล่นเนตอย่างจริงจนเมื่อยมือสุดๆเลย - -"

1480
เมื่อยก้น

นั่งทำงานมากๆ เมื่อยจริงๆแฮะ -*-

10285
- -

บอกเจ้านายสิครับ... ว่า

เจ้ัานายครับ ผมว่างงงงงงงงงครับ

รับรอง ~

4320
รับรองด้วยคน

งานเข้าแน่นอนครับ แต่เป็นอะไรไม่รู้ครับ

1480
หลอนๆนะอันนี้

ฝากพี่นิคพี่ก๊อกไปเทสก่อนละกันครับ = ="

4320
ผมเคยว่าง

แล้วเจ้านายจะให้ไปส่งของกับพนักงานส่งของครับ ฮา..........
ไม่ได้ขอด้วยนะ กำลังชิลล์กับความว่างช่วงนั้นพอดี
แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ไปครับหาข้ออ้างได้พอดี ฮา......
แต่เรื่องเป็นโชเฟอร์จำเป็นโดนทุกวัน ตะกี๊ก็พึ่งไปรับเจ้านายมา
แห่ะ ๆ 3

703
แสดงว่า

พี่นิกขับรถปลอดภัย
พี่นิกลองขับเร็วๆปาดซ้ายปาดขวาสิ
เจ้านายคงไม่เรียกใช้อีกเลย
ฮ่าาาาาาาา

4320
ไม่นะ

ผมขับรถเร็ว บางทีเค้ายังต้องบอกให้ช้าๆหน่อยเลย
แซงแหลกอยู่เหมือนกันนะ

703
ฮ่าๆๆๆๆ

ยิ้มปากกว้าง