[how-to] อีกวิธีสำหรับการแก้ปัญหาลบไฟล์ใน trash ที่มาจากฝั่ง windows ไม่ได้

ikok's picture
10285
คุณ DD นำ link เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้มาให้พร้อมคำอธิบายสั้น ๆ ที่ได้ใจความบน freemac.net ครับ

เรื่องของเรื่องคือ ถ้าคุณใช้ Boot Camp ด้วย มันจะมีบางกรณีที่ไฟล์นั้นมาจาก
ฝั่ง Windows ซึ่งคุณต้องไป Repair ด้วย Check Disk Utility ใน Windows ก่อน

เอามาเก็บไว้ในห้อง how-to นะครับ เผื่อจะมีคนเจอปัญหาเดียวกัน เห็นว่าพักหลัง ๆ จะมีอาการเดียวกันนี้บ่อย ๆ ครับ =)