เพิ่มบทความเกี่ยวกับ iPhoto'09 Places ครับ [update]

ikok's picture
10285
ผมได้เขียนบทความเรื่องเกี่ยวกับ การใช้งาน Places ใน iPhotos' 09, basic การ import ภาพเข้า iPhoto และ การตกแต่งภาพถ่ายใน iPhoto เบื้องต้น เพิ่มเข้า How-to แล้ว มีห้วข้อดังนี้ครับ

Basic :

• การ import ภาพเข้า iPhoto
  • Basic : การตกแต่งภาพถ่ายใน iPhoto' 09 เบื้องต้น
    • การใช้ Crop tool
    • การใช้ Straighten tool
    • การใช้ Retouch tool
    • การใช้ Red-Eyes tool
    • การใช้ Adjust tool

Places :

• iPhoto' 09 : Places - ภาพรวมและหน้าต่างของส่วน Places ใน iPhoto' 09
  • การใส่ Geo Tag ให้กับภาพเองบน iPhoto' 09 ครับ

update : เพิ่มเนื้อหาเกี่ยวกับการตกแต่งภาพถ่ายใน iPhoto' 09 เบื้องต้นครับ