kemjc's picture
12
มันร้าวอย่างนี้ ส่งเคลมได้มั้ยครับ

[ผมช่วยแทรกภาพให้ครับ - kok]

ikok's picture
10285
- -

จากภาพนี่...

ผมมองไม่ค่อยเห็นครับ - -a

แต่ลองสอบถามทางร้านที่ซื้อมาดูนะครับ ถ้าให้ผมเดาคือกึ่ง ๆ ว่าจะเคลมได้ 50:50 นะครับ
ลองดูนะครับ

12
พึ่งซื้อมา 8 เดือน

ถ้ามองเผินๆก็จะไม่ค่อยเห็นครับ รอยร้าวเป็นลักษณะเป็นแนวยาวตรงขอบด้านบนตรงหัวน๊อตรูปที่ 1 แล้วร้าวยาวเป็นแนวนอนตรงขอบด้านบนจนถึงกึ่งกลางเครื่องเลยครับ ไม่เคยตก ใส่sleeve case ตลอดเวลาเดินทาง แต่โดยรวมแล้วผมก็ยังรักมันอยู่นะ เป็นแค่รูปลักษณ์ภายนอก

10285
คิดแบบนี้ดีครับ

จะได้ไม่กังวลกับเขามากเกินไป =)
สบายใจกว่าด้วย ผมเห็นบางคนใส่ใจเกินเหตุ พอเขาไม่ให้เคลมก็มานั่งอมทุกข์ - -a

แต่ก็นั่นล่ะครับ ต่างคนก็ต่างใจเนาะ มีความสุข

12
ครับ..

คุณค่าของสิ่งของมันไม่ได้ดีแค่ตาเห็น ผมยอมรับว่าผมชอบมันครั้งแรกเมื่อตาเห็น แต่สิ่งที่ได้รับมันมากกว่านั้น อรรถประโยชน์มันมากกว่าเคสที่อาจจะร้าวเมื่อไหร่ก็ได้ เหมือนเลือกแฟน ชอบครั้งแรกเมื่อตาเห็น แต่ข้างในเค้าเป็นยังไงใครจะรู้ แห่ะ ๆ 1 ยังไม่ได้แนะนำตัวนะครับ สมาชิกใหม่ครับ เดี๋ยวจะไปแนะนำตัวที่ห้องนะครับ(ไม่ใช่ห้องนอนนะ)

10285
^o^ /

ยินดีต้อนรับนะครับ =)

little_fuku's picture
703
เหอๆๆ

มีพวกแล้ว
ไปทำอะไรมาถึงร้าวคะ

10285
ทำ mbp ร้าวเหรอคะ?

เห็นบอกว่ามีพวกแล้ว แบร่..

little_fuku's picture
703
ทำตกครั้งกระนู้นไง

ที่ตกตอนไปซื้อซีดีอาคติกมังกี้ง่ะ -___-"

10285
- -a

อ่อ... นึกออกแล้น ~

nickoe's picture
4320
น่าจะได้ครับ

เห็นว่า apple ที่ usa ได้ประกาศแล้วว่าจะรับเคลมกรณีรี้ครับ
ลองหาข้อมูลที่ freemac.net ดูอีกทีครับมีหลายคนที่นั้นไปเคลมแล้ว

12
ร้าวเอง

ไม่ได้ทำอะไรเลยครับ ไม่เคยตก ไม่เคยกระแทก ถ้าดูชัดๆมันแตกเหมือนพลาสติกหดตัว เพราะมันไม่มีรอยตกกระแทกอะไรเลยครับ

10285
แบบนี้นี่ถือว่าดีนะครับ

ของเพื่อนผม พิมพ์ ๆ อยู่หลุดมาทั้งยวงติดมือขึ้นมาด้วยเลย - - ตรงสันที่อยู่ใกล้ ๆ กับไฟหน้าเครื่อง

ทำใจไม่ได้ไปพักนึง ยิ้มปากกว้าง